Na'urar simintin gyare-gyare wanda ke yin simintin ta hanyar yanke rami, Fasahar simintin gyare-gyaren da ke amfani da samfur (SLA Laser fast prototyping yanki, samfuran CNC) don yin gyare-gyaren silicone a ƙarƙashin injin, kuma ana zubar da shi a ƙarƙashin yanayin yanayi, kamar ABS, PU da dai sauransu. Ana kuma amfani da ɗigon simintin gyare-gyare don ƙulla samfurin ko kwafin yanki.
Yana da nau'o'i daban-daban waɗanda suka haɗa da: Vacuum Mold Casting, Vacuum Pressure Casting, Vacuum Sand Casting da sauransu.Wannan hanya ta dace musamman don samar da ƙaramin tsari.Magani ne mai rahusa don magance samarwa na gwaji da ƙananan samarwa a cikin ɗan gajeren lokaci, kuma yana iya saduwa da gwajin aikin gwajin wasu samfuran injiniya masu rikitarwa.
Tsarin yana farawa ta hanyar sanya nau'in siliki na siliki guda biyu a cikin ɗaki mara nauyi.An haɗu da albarkatun ƙasa tare da zubar da ruwa kuma an zuba shi a cikin gyare-gyare.Ana fitar da iskar gas ɗin zuwa vacuum kuma an cire m daga ɗakin.A ƙarshe, za a warke simintin a cikin tanda kuma ana cire ƙuran don sakin simintin da aka gama.Ana iya sake amfani da gyare-gyaren silicone.Yin gyare-gyaren siliki yana haifar da ingantattun sassa masu kwatankwacin abubuwan da aka yi musu allura.Wannan yana sa ƙirar simintin gyare-gyare musamman dacewa don dacewa da gwajin aiki, dalilai na tallace-tallace ko jerin sassa na ƙarshe a cikin iyakataccen adadi.
● ABS: Fari, rawaya mai haske, baki, ja.● PA: Fari, rawaya mai haske, baki, shuɗi, kore.● PC: m, baki.● PP: Fari, baki.● POM: Fari, baki, kore, launin toka, rawaya, ja, shudi, lemu.
Tun da ana buga samfuran ta amfani da fasahar MJF, ana iya sauƙaƙe su yashi, fenti, lantarki ko buga allo.
Don yawancin kayan filastik, a nan akwai dabarun sarrafa bayanan da ke akwai
VC | Samfura | Nau'in | Launi | Fasaha | Layer kauri | Siffofin |
ABS kamar | PX100 | / | Vacuum Casting | 0.25mm | Dogon tukunya-rayuwa Good inji Properties | |
ABS kamar Highemp | PX_223HT | / | Vacuum Casting | 0.25mm | Juriya na zafin jiki sama da 120 ° C Kyakkyawan tasiri da juriya mai sassauci | |
PP kamar | Farashin 5690 | / | Vacuum Casting | 0.25mm | Babban juriya mai tasiri, babu karyewa Kyakkyawan sassauci | |
POM kamar | Hei-Cast 8150 GB | / | Vacuum Casting | 0.25mm | High flexural modules na elasticity Babban haifuwa daidaito | |
PA kamar | Farashin 6160 | / | Vacuum Casting | 0.25mm | Kyakkyawan juriya na thermal Kyakkyawan haifuwa daidaito | |
PMMA kamar | Saukewa: PX521HT | / | Vacuum Casting | 0.25mm | Babban nuna gaskiya Babban haifuwa daidaito | |
PC mai gaskiya | Saukewa: PX5210 | / | Vacuum Casting | 0.25mm | Babban nuna gaskiya Babban haifuwa daidaito | |
TPU kamar | Farashin 8400 | / | Vacuum Casting | 0.25mm | Hardness a cikin kewayon A10-90 Babban haifuwa daidaito |